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DIBAJI

Ofisi ya Waziri Mkuu inatekeleza majukumu yake kwa
kuzingatia Hati ya Mgawanyo wa Majukumu vya
Mawaziri iliyotolewa tarehe 7 Mei, 2021 kupitia Tangazo la
Serikali Na. 385. Kwa mujibu wa Hati hiyo, pamoja na
majukumu mengine, Ofisi ya Waziri Mkuu ndiyo yenye jukumu
la kuchapa Nyaraka za Serikali na inatekeleza jukumu hili

kupitia Idara ya Kupigachapa ya Serikali.

Idara ya Kupigachapa ya Serikali ni ldara chini ya Ofisi ya
Waziri Mkuu yenye jukumu la uchapaji wa nyaraka zote za
Serikali. Idara hii imekuwepo tangu enzi za ukoloni ambapo
baada ya kupata Uhuru mwaka 1961 Serikali ya Tanganyika
ilirithi kutoka utawala wa Kiingereza jukumu la kuchapisha
nyaraka zote za Serikali kama ilivyokuwa ikifanyika chini ya
utawala wa Malkia.

Ili kuweka uwazi katika uchapishaji wa nyaraka za Serikali,
imeonekana upo umuhimu wa kuandaa Mwongozo kwa ajili ya
kurahisisha upangaji wa bei. Mwongozo huu pia unalenga
kuiwezesha ldara hii kuweza kutekeleza majukumu yake kwa

ufanisi shindani.

Tixon T. Nzunda
KATIBU MKUU






1.0. UTANGULIZI
Sekta ya uchapishaji ina umuhimu mkubwa katika uendeshaiji

wa shughuli za Serikali. Serikali Kwa kutambua umuhimu na
unyeti wa shughuli zake, ilianzisha Idara maalum ya
Kupigachapa ya Serikali na kuipa majukumu ya uchapaji wa
nyaraka zake na uhifadhi wa Tunu za Taifa kama vile Nembo
ya Taifa na Bendera ya Taifa. Pamoja na kutoa huduma kwa
Taasisi za Umma, Idara hii pia hutoa huduma kwa sekta binafsi

na mtu mmoja mmoja.

2.0. MAJUKUMU YA IDARA YA KUPIGACHAPA YA
SERIKALI

Kwa mujibu wa Hati Idhini ya Utekelezaji wa Majukumu ya Ofisi
ya Waziri Mkuu iliyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania kupitia Gazeti la Serikali Na. 144 la Aprili, 2016,
Kanuni C.24 ya Kanuni za Kudumu za Utumishi wa Umma za
mwaka 2009, ikisomwa kwa pamoja na Tamko Na.2 la Serikali
kupitia Tangazo la Serikali Na. 750A la tarehe 15 Agosti, 2014
na Barua ya Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais - Menejimenti ya
Utumishi wa Umma na Utawala Bora yenye Kumb. Na.
CBA.221/248/01/A/23 ya tarehe 13 Oktoba, 2018, Idara ina
majukumu yafuatayo: -

a) Kusimamia na kuchapisha Nyaraka mbalimbali za

Serikali, Bunge, Mahakama na Sekta Binafsi;
b) Kusimamia Nembo na Bendera ya Taifa na kutoa ubora

na viwango vinavyotakiwa,;



¢) Kutengeneza Mihuri mbalimbali;

d) Kuhifadhi nyaraka mbalimbali za Serikali, kusanifu na
kuhifadhi alama za siri katika machapisho ya nyaraka za
Serikali;

e) Kudhibiti uchapaji wa nyaraka zote za Serikali na usalama
wa nyaraka hizo;

f) Kutoa ushauri kwa Serikali juu ya mabadiliko ya teknolojia
ya uchapishaji; na

g) Kufanya utafiti pamoja na kuchambua mahitaji ya wateja.

3.0. SABABU ZA KUANDAA MWONGOZO

3.1. Chimbuko
a) Mabadiliko ya gharama za uendeshayji;

b) Kuweka uwazi katika upangaji bei; na
c) Kuziwezesha Taasisi za Umma kuandaa

mipango na bajeti za uchapaji kila mwaka.

4.0. MALENGO
Mwongozo huu unalenga kutoa utaratibu wa kufuatwa na

kuzingatiwa na watumishi wa Idara ya Kupigachapa ya Serikali
katika upangaji wa bei ambazo zitalipwa na Taasisi za Umma

au Sekta Binafsi zinapohitaji huduma ya uchapishaiji.

5.0. WALENGWA
Walengwa wa mwongozo huu ni Serikali na Taasisi zake,

Bunge, Mahakama na Sekta Binafsi.



6.0. UMUHIMU WA MWONGOZO
Mwongozo huu utaongeza uwazi na uwajibikaji kwa watumishi

wa Idara, Taasisi za Umma na Sekta binafsi watakaohitaji
huduma za uchapishaji na utekelezaji thabiti wa Mwongozo huu
utaiwezesha ldara kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi

shindani.

7.0. ORODHA YA BEI
lli kuhakikisha kuwa bei zilizopangwa zinakuwa shindani

upangaji wa bei ulizingatia vigezo vifuatavyo;

a) Aina ya malighafi itakayotumika katika uchapaiji;

b) Aina ya mitambo itakayotumika katika kazi husika;

¢) Thamani ya kazi;

d) Milolongo wa kazi husika; na

e) lIdadi ya nakala, unyeti na muda wa kazi inapotakiwa.
Kwa bidhaa ambazo hazikuainishwa katika mwongozo huu, bei
zake zitapangwa baada ya majadiliano na uchambuzi wa kina

na kuidhinishwa na Mamlaka husika.

Orodha ya bei hizo ni kama zilivyoainishwa katika Jedwali hapa

chini;
Jedwali: Orodha ya bei zinazotozwa na Idara ya
Kupigachapa ya Serikali
MIHURI
NA. JINA LA MHURI AINA YA MCHIKIO BEI
1. Muhuri wenye 4727 & 46140 95,000/=
mshikio na tarehe




(Stamp handle
with date)

Muhuri wenye 8913 & 4642
mshikio usio na
tarehe (Stamp
handle with no
date)

70,000/=

Muhuri wenye 8915, 4929, 4928,
mshikio usio na

tarehe (Stamp 4927, 4926
handle with no
date)

75,000/=

Muhuri wa mbao
wenye mshikio
(Stamp handles
with wood)

17,000/=

Muhuri wenye -
mshikio wa mbao
na kitako cha kioo
(Stamp Handles
with Acrylic)

20,000/=

Muhuri mkubwa -
wa moto (Heavy
Duty Seal Stamp)

350,000/=

Muhuri wa moto -
wa kawaida
(Normal Seal
Stamp)

300,000/=

GAZETI LA SERIKALI

Na.

Aina ya Bidhaa

Bei

Matangazo ya Serikali na Taasisi Binafsi
yatakayotangazwa kwenye Gazeti la
Serikali

20,000/= kwa
kurasa

Sheria ndogo zitakazotangazwa na Gazeti
la Serikali

200/= kwa
kurasa x 100
(idadi)




Na.

AINA YA
KAZI

Uzito/
gsm

Unit

Bei

Katiba ya
Jamhuri ya
Muungano
wa
Tanzania
Ndogo ya
Kingereza/
Kiswabhili

80

Book

5,000/=

Allocated
Stores
Ledger

100 -
110

Book

35,000/

File Cover
Hard
Board

4000

Sheet

15,000/

General
File
Open/Confi
dential -
Manira
Buff/
Manira
Blue/ Land
form no.
23A/As3

Person/Su
bject File
Open/Confi
dential/Ma
nira

Buff/
Manira
Blue

350

Sheet

3,000/=

3,500/=

Crested
Paper
Cream
Wove

Crested
Paper
Printed
One Sided
Cream
Wove

100 -
110

Sheet

100,000

Sheet

150,000




Visitors
Book Bond
White

80

Book

30,000/

Phytosanit
ary
Certificate
(Bond,
Azure &
Cream
Wove)
Paper

80,100
-110

Sheet

38,088/

Headed
Papers As
Single
Color

80

Sheet

70,000/

10.

Headed
Papers As4
Full Color

80

Sheet

100,000

11.

Headed
Paper As4
With
Security
Mark
Single
Color

80

Sheet

100,000

12.

Headed
Paper As
With
Security
Mark Full

Color

80

Sheet

120,000

13.

Vitabu vya
Sheria
(Kutoka
kurasa 1 hadi
32) Bond
White

80

Book

5,000/=

14.

Vitabu vya
Sheria
(Kutoka
kurasa 33
hadi 99) Bond
White

80

Book

10,000/=
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15.

Vitabu vya
Sheria
(Kutoka
kurasa 100
hadi 160)
Bond White
Paper

80

Book

18,500/=

16.

Vitabu vya
Sheria
(Kutoka
kurasa 161
hadi 192)
Bond White
Paper

80

Book

20,000/=

17.

Vitabu vya
Sheria
(Kutoka
kurasa 193
hadi 300)
Bond White
Paper

80

Book

25,000/=

18.

Bango A1 — art
courted paper

350-
400

Sheet

5,500/=

19.

Bango Az— art
courted paper

350-
400

Sheet

3,000/=

20.

Ration Book
Bond paper

80

Book

100,000/=

21.

PF 162 Report
Book Bond
White

80

Book

40,000/=

22.

PF 20
Detention
Register Bond
White

80

Book

13,000/=

23.

PF 200
Armoury
Register Bond
White

80

Book

15,000/=

24,

Vote Book Full
Binding

80

Sheet

20,000/=

Vote Book
Sheet Original

80

Sheet

500/=

Vote Book
Sheet
Continuation

80

Sheet
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25.

Log Book
Bond White
Paper

80

Book

5,000/=

26.

Counterfoil
Register Bond
White Paper

80

Book

27.

Attendance
register Bond
White Paper

80

Book

28.

Visitors Book
Bond White
Paper

80

Book

30,000/=

29.

Personal
Account
Imprest

Register

80

Book

50,000/=

30.

PF 58
Movement
Order

80

Book

15,000/=

31.

Issue
Voucher,
Receipt
Voucher, Hati
ya Kuagizia
Vifaa Bond
paper

80

Book

17,500/=

32.

A4BOND
PAPER OF 3
COPIES

80

Book

17,500/=

33.

As4-NCR
PAPER OF 3
COPIES

60

Book

30,000/=

34.

A4BOND
PAPER OF 4
COPIES

80

Book

20,500/=

35.

A4BOND
PAPER OF 5
COPIES

80

Book

25,000/=

36.

Warehouse
Receipt Books
As Coloured
Bond paper

80

Book

120,000/=

37.

Vitabu vyote
vya risiti vya
nakala 3 A4

60

Book

30,000/=
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vinavyotumia
karatasi ya
NCR

38.

Business
Permit Bond
White Paper

80

Book

18,500/=

39.

GATE PASS
“A” 9B’ C
Bond paper

80

Book

5,000/=

40.

Kibali Cha
Kutumia Gari
La Serikali
Baada Ya Saa
Za Kazi

80

Book

11,000/=

41.

Vyeti
vinavyotumia
karatasi aina
ya (Bond,
Azure &
Cream Wove
A4) na alama
ya usalama
(security
features)

80,
100-
110

Sheet

40,000/=

42.

Vyeti vya
Uvuvi
vinavyotumia
karatasi aina
ya cream
wove na
alama ya
usalama
(security
features)

80

Sheet

500,000/=

43.

Vyeti
mbalimbali A4
vinatumia aina
ya karatasi Art
couted

250-
300

Sheet

5000-
35,000/=

44.

Leseni
Zinazotumia
(NCR Paper)

60

Book

30,000/=

45.

Leseni
zinazotumia
karatasi aina

80,
100-
110

Book

750,000/=
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ya (Bond,
Azure &
Cream Wove
A4) na alama
ya usalama
(security
features)

46.

Fomu
zinazotumia
karatasi za
(Bond

white, Yelow, Bl
ue,Green) za
(siri na wazi)
karatasi 1
(sheet) hadi
500 (rimu 1)

80

Sheet
/Rea

2,000 hadi
100,000/=

47.

Maelezo
Binafsi -
karatasi (Bond
white)

80

Bookl
et

1,200/=

48.

Fomu
zinazotumia
katasi za
(Azure wove
and cream
wove) karatasi
1 (sheet) hadi
500 (rimu 1)

110

Sheet

10,000-
100,000

49.

Kitambulisho
cha
wafanyakazi
cha kitabu na
(vpc) Card

EA

10,000 hadi
25,000/=

50.

Kadi za
matukio
maalumu na
sherehe —
karatasi Art
couted na
Bondi

80 -
270

Sheet

2,000/-
5,000/=

51.

Ratiba za
Maadhimisho
— karatasi
Bond

80

Book
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52. | Hard Cover 30,000/=
Binding A 4000 | EA
with
Embossing
53. | Hard Cover 20,000/=
Binding As 4000 | EA
without
Embossing
54. | Hard Cover 25,000/=
Binding As 4000 | EA
without
Embossing
55. | Hard Cover 35,000/=
Bl_ndlng As 4000 EA
with
Embossing

8.0. MAREKEBISHO YA MWONGOZO
Mwongozo huu utahuishwa kila Mwaka wa Fedha na

kuanza kutumika kuanzia Julai Mosi ya kila mwaka.
Marekebisho yatafanyika ili kuhakikisha bei mpya
zinaendana na hali halisi ya soko pamoja na kuongeza

bidhaa ambazo hazikujumuishwa katika mwongozo.
9.0. KUANZA KUTUMIKA KWA MWONGOZO

Mwongozo huu utaanza kutumika rasmi tarehe 01 Oktoba,
2021
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